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MERCHANT SHIPPING NOTICE 

MSN 1410 

Rejeo 2/2022 

 

Tangazo hili linatolewa kwa Wamiliki wa Vyombo Vidogo vya Majini, Waendesha vyombo, 

Wamiliki wa Bandari na Mialo, na Wananchi kwa Ujumla 

 

HATUA ZA KUBORESHA USALAMA NA ADHABU KWA MAKOSA YA VYOMBO 

VIDOGO MAJINI 

 

Tangazo hili lisomwe pamoja na ‘The Merchant Shipping (Small ships, local cargo ship safety, small 

ship safety, surveys and inspections for vessels engaged in local and coastal voyages, Inland waters) 

(Amendments) Regulations, 2012’ na Tangazo MSN 0908 Maelekezo Juu ya Usalama wa Vyombo 

Vidogo vya Majini na Hatua za Kuchukua Kuepusha Ajali za Vyombo Hivyo 

 

 

 

1.0 Hatua za Kuboresha Usalama 

 

1.1 Ni muhimu kwa wamiliki na waendesha vyombo vidogo, wafanyakazi wa vyombo vya mizigo 

na uvuvi na abiria wa vyombo vya abiria wa usafiri majini, kuzingatia kwamba Chombo 

salama ni kile kinachoweza kukabili hatari za majini za kawaida; mazingira mazuri kuhusu 

afya, na kuhakikisha usalama na ustawi wa maisha ni nzuri. Usalama wa chombo kiwapo majini 

inajumuisha mambo yafuatayo: 

 

(a) Umadhubuti wa chombo chenyewe; 

(b) Vifaa vya chombo kuwa katika hali nzuri ya kufanya kazi; 

(c) Chombo kuwa na wafanyakazi wa kutosha, wenye ujuzi unaostahili na wenye afya 

njema; 

(d) Mashine au mitambo mingine ya chombo kuwa nzima na kufaa kwa safari 

iliyokusudiwa; na 

(e) Chombo kubeba abiria au mizigo kulingana na uwezo wake na mizigo kupakiwa 

inavyostahili. 

 

1.2 Wamiliki na waendesha vyombo vidogo wanapaswa kuzingatia mambo yafuatayo ili 

kudumisha usalama: 

1.2.1 Alama inayoonesha kina cha mwisho kilichoruhusiwa na Mkaguzi wa Mamlaka 

husika (TASAC) kwa chombo kidogo cha abiria , uvuvi au mizigo kudidimia majini 

wakati kinaelea vizuri majini (loading mark), iwakilishwe kwa kibati maalum 

kilichobandikwa katikati ya chombo, pande zote mbili nje; 
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1.2.2 Kibati kilichotajwa kwenye kifungu 1.2.1, kitakuwa na urefu wa 300mm na upana wa 

25mm na kubandikwa bila kutoka (permanent); 

 

1.2.3 Chombo kidogo cha mizigo au abiria hakiruhusiwi kuanza safari kama maji yatakuwa 

yamefunika kibati hicho; 

 

1.2.4 Chombo kidogo chochote hakiruhusiwi kuanza safari kama hakina idadi ya majaketi 

ya kujiokolea (lifejackets) inayolingana na watu walioruhusiwa na mkaguzi wa 

TASAC kubebwa na chombo hicho; 

 

1.2.5 Ni muhimu watu kuvaa majaketi ya kijiokolea wakati zote wawapo ndani ya boti ya 

majini , kuvaliwa kabla ya chombo kuanza safari; 

 

1.2.6 Chombo cha abiria hakiruhusiwi kubeba mizigo, isipokua mizigo ya abiria ya 

mikononi; 

 

1.2.7 Idadi ya abiria ambao chombo kidogo kimeruhusiwa kubeba na mkaguzi wa TASAC 

iandikwe kwa maandishi makubwa ubavuni nje, pande zote mbili mbele mwa chombo 

husika kama ifuatavyo:  

‘Boti hii inaruhusiwa kubeba watu…’  

 

1.2.8 Chombo kidogo ambacho hakikusajiliwa na TASAC kubeba abiria hakiruhusiwi 

kubeba abiria, labda kwa kibali maalum cha muda mfupi; 

 

1.2.9 Vyombo vidogo vya abiria na mizigo haviruhusiwi kutoka mwaloni kama hali ya 

hewa sio rafiki na vilevile haviruhusiwa kufanya safari za usiku; 

 

1.2.10 Vyombo vidogo vya abiria haviruhusiwi kuchanganya abiria na mizigo,  mifugo na  

vitu vya mlipuko; 

 

1.2.11 Vyombo ambavyo haviendeshwi kwa injini haviruhusiwi kubeba abiria; 

 

1.2.12 Abiria au mfanyakazi mwenye dalili ya kilevi chochote haruhusiwi kusafiri na 

chombo chochote cha majini; 

 

1.2.13 Chombo kidogo cha mizigo hakiruhusiwi kubeba watu wanaozidi idadi iliyoainishwa 

kwenye cheti chake cha ubora; na 

 

1.2.10   Uzito (katika tani) ambao chombo kidogo cha mizigo kimeruhusiwa kubeba na 

mkaguzi wa TASAC iandikwe kwa maandishi makubwa ubavuni nje, pande zote mbili 

mbele mwa chombo husika kama ifuatavyo: ‘Boti hii inaruhusiwa kubeba tani…’  
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2.0 Adhabu kwa Makosa 

 

Makosa na adhabu ya vyombo vidogo vya majini ili kuzuia ajali za majini na kulinda 

maisha ya watu na mali zao yameainishwa katika jedwali lililoambatishwa.  

 

Utekelezaji wa tangazo hili utawezesha waendesha vyombo kutoa huduma bora ya 

usafiri  majini isiyo na usumbufu na inayowajali watumiaji. 

 

 

 

 

 

 

 

 

Taarifa Zaidi Wasiliana na: 

Msajili 

Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania (TASAC) 

Ghorofa ya 8 PSSSF TOWER, Ohio Street / Garden Avenue  

S. L. P 989 

Dar es Salaam 

Tanzania 

Simu: +255 22 2127314 

Nukushi: +255 22 2127313 

Barua pepe: dg@tasac.go.tz, infor@tasac.go.tz 

Tovuti: www.tasac.go.tz  
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Jedwali  

 

Adhabu kwa Makosa ya Vyombo Vidogo 

 

Na. Aina ya Kosa Adhabu ya kosa/Faini Mhusika wa kulipa 

 

1 Kutumia chombo kidogo 

majini ambacho hakijawekewa 

alama ya ukomo wa kupakia 

(loading mark) au chombo 

kidogo kuanza safari wakati 

alama ya ukomo imezama 

majini 

Faini ya shilingi 500,000/= au 

kifungo kisichopungua miezi 

mitatu au vyote faini na kifungo 

Mmiliki na nahodha 

wa chombo kila mmoja 

2 Kutumia chombo kidogo cha 

majini ambacho 

hakijakaguliwa na kupewa 

cheti cha ubora 

Faini ya shilingi 500,000/= au 

kifungo kisichopungua miezi 

mitatu au vyote faini na kifungo  

Mmiliki na nahodha 

wa chombo kila mmoja 

3 Kupeleka chombo cha abiria au 

mizigo majini bila kujaza fomu 

za ruhusa ya kutoka bandarini 

au bila kuhakikisha  taarifa za 

chombo chake zimeingizwa 

kwenye daftari maalum na 

msimamizi wa mwalo husika 

Faini ya shilingi 300,000/= au 

kifungo kisichopungua miezi 

mitatu au vyote faini na kifungo 

Nahodha wa chombo 

4 Kutumia chombo kidogo 

ambacho hakina vifaa vya 

kutosha vya kuokolea maisha 

 

Faini ya shilingi 300,000/=  Mmiliki na Nahodha 

wa chombo kila mmoja 

5 Chombo kidogo cha abiria au 

mizigo kuanza safari yake 

usiku 

Faini ya shilingi 300,000/= au 

kifungo kisichopungua miezi 

mitatu au vyote faini na 

kifungo  

Nahodha  na Mmiliki 

wa chombo kila 

mmoja 

 

6 Chombo kidogo kupakia abiria 

kuzidi uwezo wake kama 

Faini ya shilingi 500,000/= au 

kifungo kisichopungua  miezi 

mitatu au vyote faini na kifungo 

Nahodha wa chombo 

na Mmiliki wa chombo 

kila mmoja 
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ilivyoainishwa katika cheti cha 

ubora 

 

7 Chombo kidogo cha abiria au 

mizigo kuanza safari kutokea 

bandari au mwalo usio rasmi 

Faini ya shilingi 300,000/= au 

kifungo miezi mitatu au vyote 

faini na kifungo 

Nahodha wa chombo 

8 Chombo kidogo cha mizigo 

kubeba abiria au chombo 

kidogo kisichoendeshwa kwa 

mashine (injini) kubeba abiria  

 

Faini ya shilingi 500,000/= au 

kifungo kisichopungua  miezi 

mitatu au vyote faini na kifungo  

Mmiliki wa chombo na 

Nahodha kila mmoja 

9 Kupeleka chombo nje ya eneo 

salama kama linavyooneshwa 

katika cheti cha ubora 

Faini ya shilingi 100,000/= au 

kifungo kisichopungua miezi 

mitatu au vyote faini na kifungo  

 

 

Nahodha wa chombo 

10 Kukaidi maagizo halali ya 

yaliotolewa na kutangazwa  na 

Shirika kwa lengo la 

kuboresha usalama majini   

Faini ya shilingi 300,000/= au 

kifungo kisichopungua miezi 

mitatu au vyote faini na kifungo 

Mmiliki wa chombo na 

Nahodha kila mmoja 

11 Chombo kidogo kufanya safari 

nje ya eneo la maji 

lilioainishwa kwenye cheti 

chake cha ubora 

Faini ya shilingi 500,000/= au 

kifungo kisichopungua miezi 

mitatu au vyote faini na kifungo 

Nahodha  wa chombo 

 

Zingatia: 1: Makosa na adhabu zake katika jedwali hili ni kwa  

ajili ya wamiliki na waendesha Vyombo Vidogo Majini 

2. Utekelezaji  unaanza mara moja.  
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